To give effect to appointments of members to Committees by the political Groups.
Cofnodion:
Gweithredodd y Cyngor benodiadau i Bwyllgorau gan y grwpiau gwleidyddol.
Cytunodd Arweinydd pob grwp i rannu penodiadau aelodau i'r Pwyllgorau i'r Swyddog Priodol er mwyn eu nodi yn y Cofnodion.
Cadarnhawyd y dyraniad canlynol o seddi Pwyllgor:-
Pwyllgor Cynllunio |
|
Llafur (Cadeirydd) |
Y Cynghorydd John Richards |
Llafur (Dirprwy Gadeirydd) |
Y Cynghorydd John Guy |
Llafur |
Y Cynghorydd James Clarke |
Llafur |
Y Cynghorydd Tracey Holyoake |
Llafur |
Y Cynghorydd Mark Spencer |
Llafur |
Y Cynghorydd Trevor Watkins |
Ceidwadwyr |
Y Cynghorydd Richard White |
Ceidwadwyr |
Y Cynghorydd William Routley |
Ceidwadwyr |
Y Cynghorydd Charles Ferris |
Annibynwyr Casnewydd |
Y Cynghorydd Jason Jordan |
Y Democratiaid Rhyddfrydol |
Rôl Wag |
Pwyllgor Trwyddedu |
|
Llafur (Cadeirydd) |
Y Cynghorydd Kate Thomas |
Llafur (Dirprwy Gadeirydd) |
Y Cynghorydd Herbie Thomas |
Llafur |
Y Cynghorydd Ibrahim Hayat |
Llafur |
Y Cynghorydd Graham Berry |
Llafur |
Y Cynghorydd Miqdad Al-Nuaimi |
Llafur |
Y Cynghorydd Yvonne Forsey |
Ceidwadol |
Y Cynghorydd David Fouweather |
Ceidwadol |
Y Cynghorydd Tom Suller |
Ceidwadol |
Y Cynghorydd Joan Watkins |
Annibynwyr Casnewydd |
Y Cynghorydd Janet Cleverly |
Y Democratiaid Rhyddfrydol |
Rôl Wag |
Pwyllgor Archwilio |
|
Llafur |
Y Cynghorydd Herbie Thomas |
Llafur |
Y Cynghorydd Mark Whitcutt |
Llafur |
Y Cynghorydd Gail Giles |
Llafur |
Y Cynghorydd Rehmaan Hayat |
Llafur |
Y Cynghorydd Phil Hourahine |
Ceidwadwyr |
Y Cynghorydd Richard White |
Ceidwadol |
Y Cynghorydd Ray Mogford |
Annibynwyr Casnewydd |
Y Cynghorydd Jason Jordan |
Y Democratiaid Rhyddfrydol |
Y Cynghorydd Holly Townsend |
Aelod Lleyg *(Cadeirydd) |
Mr John Baker |
* Penodwyd Cadeirydd gan y Pwyllgor
Pwyllgor Gwasanaethau Democrataidd |
|
Ceidwadol (Cadeirydd) |
Y Cynghorydd Charles Ferris |
Llafur |
Y Cynghorydd Mark Whitcutt |
Llafur |
Y Cynghorydd Phil Hourahine |
Llafur |
Y Cynghorydd Gail Giles |
Llafur |
Y Cynghorydd James Clarke |
Llafur |
Y Cynghorydd Trevor Watkins |
Llafur |
Y Cynghorydd Kate Thomas |
Ceidwadol |
Y Cynghorydd Matthew Evans |
Annibynwyr Casnewydd |
Y Cynghorydd Chris Evans |
Y Democratiaid Rhyddfrydol |
Y Cynghorydd Carmel Townsend |
Pwyllgorau Craffu:
Pwyllgor Rheoli Trosolwg a Chraffu |
|
Llafur (Cadeirydd) |
Y Cynghorydd Laura Lacey |
Llafur |
Y Cynghorydd Graham Berry |
Llafur |
Y Cynghorydd Farzina Hussain |
Llafur |
Y Cynghorydd Phil Hourahine |
Llafur |
Y Cynghorydd Miqdad Al-Nauimi |
Llafur |
Y Cynghorydd Yvonne Forsey |
Ceidwadol |
Y Cynghorydd Matthew Evans |
Ceidwadol |
Y Cynghorydd Charles Ferris |
Annibynwyr Casnewydd |
Y Cynghorydd Chris Evans |
Y Democratiaid Rhyddfrydol |
Rôl Wag |
Pwyllgor Craffu Perfformiad - Partneriaethau |
|
Llafur (Cadeirydd) |
Y Cynghorydd James Clarke |
Llafur |
Y Cynghorydd Mark Spencer |
Llafur |
Y Cynghorydd Steve Marshall |
Llafur |
Y Cynghorydd Graham Berry |
Llafur |
Y Cynghorydd Malcolm Linton |
Llafur |
Y Cynghorydd Farzina Hussain |
Ceidwadol |
Y Cynghorydd Tom Suller |
Ceidwadol |
Y Cynghorydd Ray Mogford |
Annibynwyr Casnewydd |
Y Cynghorydd Kevin Whitehead |
Y Democratiaid Rhyddfrydol |
Rôl Wag |
Pwyllgor Craffu Perfformiad - Pobl |
|
Ceidwadol (Cadeirydd) |
Y Cynghorydd William Routley |
Llafur |
Y Cynghorydd Herbie Thomas |
Llafur |
Y Cynghorydd John Richards |
Llafur |
Y Cynghorydd Laura Lacey |
Llafur |
Y Cynghorydd Yvonne Forsey |
Llafur |
Y Cynghorydd Steve Marshall |
Llafur |
Y Cynghorydd Trevor Watkins |
Ceidwadol |
Y Cynghorydd Tom Suller |
Annibynwyr Casnewydd |
Y Cynghorydd Janet Cleverly |
Y Democratiaid Rhyddfrydol |
Y Cynghorydd Carmel Townsend |
Pwyllgor Craffu Perfformiad – Lle a Chorfforaethol |
|
Annibynwyr Casnewydd (Cadeirydd) |
Y Cynghorydd Chris Evans |
Llafur |
Y Cynghorydd Graham Berry |
Llafur |
Y Cynghorydd Mark Whitcutt |
Llafur |
Y Cynghorydd Ibrahim Hayat |
Llafur |
Y Cynghorydd Malcolm Linton |
Llafur |
Y Cynghorydd John Richards |
Llafur |
Y Cynghorydd Miqdad Al-Nuaimi |
Ceidwadol |
Y Cynghorydd Martyn Kellaway |
Ceidwadol |
Y Cynghorydd Charles Ferris |
Y Democratiaid Rhyddfrydol |
Rôl Wag |
Pwyllgor Safonau |
|
Y Farwnes Wilcox o Gasnewydd |
Penodiad Llafur |
Y Cynghorydd Phil Hourahine |
Penodiad Llafur |
Y Cynghorydd David Fouweather |
Penodiad Ceidwadol |
Aelodau Cyfetholedig: Andrew Mitchell (Cadeirydd), John Davies, Tracey Britton, Kerry Watkins.
CYSAG: Y Cyngor Ymgynghorol Sefydlog ar Addysg Grefyddol |
|
Y Cynghorydd Laura Lacey |
Cadeirydd |
Y Farwnes Wilcox o Gasnewydd |
Penodiad Llafur |
Y Cynghorydd Ibrahim Hayat |
Penodiad Llafur |
Y Cynghorydd Rehmaan Hayat |
Penodiad Llafur |
Y Cynghorydd Joan Watkins |
Penodiad Ceidwadol |
Pwyllgor Penodiadau – Cyfarwyddwr Strategol |
|
Llafur |
Y Cynghorydd Jane Mudd - Arweinydd |
Llafur |
Y Cynghorydd Roger Jeavons - Dirprwy Arweinydd |
Llafur |
Y Cynghorydd Debbie Harvey – Rheolwr Busnes |
Llafur |
Y Cynghorydd James Clarke – Prif Chwip |
Ceidwadol |
Y Cynghorydd Matthew Evans |
Annibynwyr Casnewydd |
Y Cynghorydd Janet Cleverly |
Y Democratiaid Rhyddfrydol |
Y Cynghorydd Carmel Townsend |
Fforwm Rhianta Corfforaethol |
|
Cadeirydd (Llafur) |
Y Cynghorydd Paul Cockeram |
Llafur |
Y Cynghorydd Laura Lacey |
Llafur |
Y Cynghorydd Herbie Thomas |
Llafur |
Y Cynghorydd Ibrahim Hayat |
Llafur |
Y Cynghorydd Farzina Hussain |
Llafur |
Y Cynghorydd Steve Marshall |
Llafur |
Y Cynghorydd Yvonne Forsey |
Llafur |
Y Cynghorydd Graham Berry |
Llafur |
Y Cynghorydd John Guy |
Ceidwadol |
Y Cynghorydd Tom Suller |
Ceidwadol |
Y Cynghorydd Joan Watkins |
Is-bwyllgor Penodiadau:
Y Cynghorwyr Jane Mudd, Roger Jeavons, Matthew Evans, Debbie Harvey, James Clarke, Janet Cleverly, Carmel Townsend.
Apeliadau AD:
Aelodau i'w penodi i'w defnyddio mewn cylchdro:
Y Cynghorwyr Kate Thomas, Laura Lacey, Farzina Hussain, Mark Spencer, Ibrahim Hayat, Tracey Holyoake, David Fouweather, Val Dudley, Charles Ferris, William Routley a Tom Suller.
Fforwm Partneriaeth Cyflogeion:
Cadeirydd Yr Aelod Cabinet dros Gymuned ac Adnoddau - Y Cynghorydd David Mayer
Pob Aelod arall drwy wahoddiad y Cadeirydd ar sail ad hoc
Pencampwyr:
1. Pencampwr Pobl H?n: Y Cynghorydd Trevor Watkins
2. Pencampwr Pobl Anabl a Phobl Agored i Niwed:Y Cynghorydd Kate Thomas
3. Pencampwr Iechyd Meddwl: Y Cynghorydd Kate Thomas
4. Pencampwr Gofalwyr: Y Cynghorydd Graham Berry
5. Pencampwr Gwrth-dlodi: Y Cynghorydd Phil Hourahine
6. Pencampwr y Lluoedd Arfog: Y Cynghorydd Mark Spencer
7. Digartrefedd: Y Cynghorydd Yvonne Forsey
8. Pencampwr Bioamrywiaeth: Y Cynghorydd Laura Lacey
9. Pencampwr B.A.M.E: Y Cynghorydd Majid Rahman
10. Pencampwr L.H.D.T: Y Cynghorydd Laura Lacey
11. Pencampwr y Gymraeg:Y Cynghorydd Jason Hughes
12. Pencampwr Teithio Llesol: Y Cynghorydd Yvonne Forsey