Eich Cynghorwyr

Etholir Cynghorwyr Lleol gan y gymuned i benderfynu sut y dylai'r cyngor wneud ei weithgareddau amrywiol. Maent yn cynrychioli budd y cyhoedd yn ogystal ag unigolion sy'n byw yn y ward y maent wedi’u hethol i'w gwasanaethu am gyfnod.

TMaent yn cyfathrebu â’r cyhoedd yn rheolaidd trwy gyfarfodydd cyngor, galwadau ffôn neu gymorthfeydd. Mae cymorthfeydd yn cynnig cyfle i unrhyw drigolyn siarad â'i gynghorydd wyneb yn wyneb, a chynhelir y rhain yn rheolaidd.

Ni thelir Cynghorwyr am eu gwaith, ond maent yn derbyn lwfans. Yn ôl y gyfraith, mae’n rhaid i bob aelod o’r Cyngor lenwi ffurflen datganiad o fuddiant. Cyhoeddir manylion am y ffurflen hon bob blwyddyn.

I ddod o hyd i’ch cynghorydd defnyddiwch y dolenni isod:

Councillor
Llun Councillor Plaid Wleidyddol Ward
ffotograff o Councillor Saeed Adan

Councillor Saeed Adan

c/o Newport City Council, Canolfan Dinesig, Newport

Gwaith: Saeed.Adan@newport.gov.uk

Llafur Cymru Pillgwenlly
ffotograff o Cynghorydd Miqdad Al-Nuaimi

Cynghorydd Miqdad Al-Nuaimi

Cyngor Dinas Casnewydd, Canolfan Ddinesig, Casnewydd, NP20 4UR

Gwaith: 01633 656656

Gwaith: miqdad.al-nuaimi@newport.gov.uk

Llafur Cymru Stow Hill
ffotograff o Councillor Claire Baker-Westhead

Councillor Claire Baker-Westhead

Cyngor Dinas Casnewydd, Godfrey Road, Newport

Gwaith: Claire.Baker-Westhead@newport.gov.uk

Llafur Cymru Caerllion
ffotograff o Councillor Dimitri Batrouni

Councillor Dimitri Batrouni

C/O Newport City Council, Canolfan Dinesig, Newport, NP20 4UR

Gwaith: 01633 656656

Gwaith: Dimitri.Batrouni@newport.gov.uk

Llafur Cymru Gaer
ffotograff o Councillor Paul Bright

Councillor Paul Bright

C/O Newport City Council, Canolfan Dinesig, Newport, NP20 4UR

Gwaith: 01633 656656

Home mobile: 07857827479

Gwaith: paul.bright@newport.gov.uk

Llafur Cymru Sain Silian
ffotograff o Cynghorydd James Clarke

Cynghorydd James Clarke

Cyngor Dinas Casnewydd, Canolfan Ddinesig, Casnewydd, NP20 4UR

Gwaith: 01633 656656

Gwaith: james.clarke@newport.gov.uk

Llafur Cymru Malpas
ffotograff o Cynghorydd Janet Cleverly

Cynghorydd Janet Cleverly

Cyngor Dinas Casnewydd, Canolfan Ddinesig, Casnewydd, NP20 4UR

Gwaith: 01633 656656

Home mobile: 07842 972542

Plaid Annibynwyr Casnewydd Y Betws
ffotograff o Cynghorydd Paul Cockeram

Cynghorydd Paul Cockeram

Aelod y Cabinet dros y Gwasanaethau Cymdeithasol

Cyngor Dinas Casnewydd, Canolfan Ddinesig, Casnewyddt, NP20 4UR

Gwaith: 01633 656656

Gwaith: paul.cockeram@newport.gov.uk

Llafur Cymru Shaftesbury
ffotograff o Councillor Stephen Cocks

Councillor Stephen Cocks

c/o Newport City Council, Canolfan Dinesig, Newport, NP20 4UR

Gwaith: steve.cocks@newport.gov.uk

Llafur Cymru Caerllion
ffotograff o Councillor Bev Davies

Councillor Bev Davies

Cyngor Dinas Casnewydd, Godfrey Road, Newport

Gwaith: Beverly.Davies@newport.gov.uk

Llafur Cymru Rogerstone East
ffotograff o Cynghorydd Deb Davies

Cynghorydd Deb Davies

Aelod y Cabinet dros Addysg a Sgiliau

Cyngor Dinas Casnewydd, Canolfan Ddinesig, Casnewydd, NP20 4UR

Gwaith: 01633 656656

Hafan: 01633 779795

Gwaith: deborah.davies@newport.gov.uk

Llafur Cymru Beechwood
ffotograff o Councillor Pat Drewett

Councillor Pat Drewett

C/O Newport City Council, Canolfan Dinesig, Newport, NP20 4UR

Gwaith: 01633 656656

Gwaith: pat.drewett@newport.gov.uk

Llafur Cymru Allt-yr-yn
ffotograff o Cynghorydd Matthew Evans

Cynghorydd Matthew Evans

Cyngor Dinas Casnewydd, Canolfan Ddinesig, Casnewydd, NP20 4UR

Gwaith: 01633 656656

Gwaith: matthew.evans@newport.gov.uk

Ceidwadwyr Cymreig Allt-yr-yn
ffotograff o Cynghorydd Yvonne Forsey

Cynghorydd Yvonne Forsey

Cyngor Dinas Casnewydd, Canolfan Ddinesig, Casnewydd, NP20 4UR

Gwaith: 01633 656656

Hafan: 01633 897831

Gwaith: yvonne.forsey@newport.gov.uk

Llafur Cymru Rogerstone West
ffotograff o Cynghorydd David Fouweather

Cynghorydd David Fouweather

Cyngor Dinas Casnewydd, Canolfan Ddinesig, Casnewydd, NP20 4UR

Gwaith: 01633 656656

Hafan: 01633 252923

Home mobile: 07703300996(P)

Gwaith: david.fouweather@newport.gov.uk

Ceidwadwyr Cymreig Allt-yr-yn
ffotograff o Councillor John Harris

Councillor John Harris

c/o Newport City Council, Canolfan Dinesig, Newport, NP20 4ur

Gwaith: 01633 656656

Gwaith: john.harris@newport.gov.uk

Llafur Cymru Graig
ffotograff o Cynghorydd Debbie Harvey

Cynghorydd Debbie Harvey

Cyngor Dinas Casnewydd, Canolfan Ddinesig, Casnewydd, NP20 4UR

Gwaith: 01633 656656

Home mobile: 07580882506

Gwaith: debbie.harvey@newport.gov.uk

Llafur Cymru Alway
ffotograff o Councillor Tim Harvey

Councillor Tim Harvey

C/O Newport City Council, Canolfan Dinesig, Newport, NP20 4UR

Gwaith: 01633 656656

Gwaith: Tim.Harvey@newport.gov.uk

Llafur Cymru Alway
ffotograff o Councillor Gavin Horton

Councillor Gavin Horton

Hafan: 01633 656656

Gwaith: gavin.horton@newport.gov.uk

Llafur Cymru Victoria
ffotograff o Cynghorydd Phil Hourahine

Cynghorydd Phil Hourahine

c/o Newport City Council, Civic Centre, Newport, NP20 4UR

Gwaith: 07955834297

Home mobile: 07955834297

Gwaith: phil.hourahine@newport.gov.uk

Llafur Cymru Sain Silian
ffotograff o Councillor Mark Howells

Councillor Mark Howells

C/O Newport City Council, Canolfan Dinesig, Newport, NP20 4UR

Gwaith: 01633 656656

Gwaith: mark.howells@newport.gov.uk

Annibynwyr Llyswyry
ffotograff o Councillor Rhian Howells

Councillor Rhian Howells

Cyngor Dinas Casnewydd, Godfrey Road, Newport

Gwaith: 01633 656656

Gwaith: Rhian.howells@newport.gov.uk

Llafur Cymru Parc Tredegar
ffotograff o Cynghorydd Jason Hughes

Cynghorydd Jason Hughes

c/o Newport City Council, Civic Centre, Newport, NP20 4UR

Gwaith: 01633 656656

Gwaith: jason.hughes@newport.gov.uk

Llafur Cymru Caerllion
ffotograff o Councillor Farzina Hussain

Councillor Farzina Hussain

Cyngor Dinas Casnewydd

Gwaith: 01633 656656

Gwaith: farzina.hussain@newport.gov.uk

Llafur Cymru Victoria
ffotograff o Councillor Lauren James

Councillor Lauren James

C/O Newport City Council, Canolfan Dinesig, Newport, NP20 4UR

Gwaith: 01633 656656

Gwaith: lauren.james@newport.gov.uk

Green Party Shaftesbury
ffotograff o Councillor Debbie Jenkins

Councillor Debbie Jenkins

C/O Newport City Council, Canolfan Dinesig, Newport, NP20 4UR

Gwaith: 01633 656656

Gwaith: Debbie.Jenkins@newport.gov.uk

Llafur Cymru Pillgwenlly
ffotograff o Councillor John Jones

Councillor John Jones

c/o Newport Council Council, Canolfan Dinesig, Newport, NP20 4UR

Gwaith: 01633 656656

Hafan: 07769 656623

Hafan: john.jones@newport.gov.uk

Ceidwadwyr Cymreig Graig
ffotograff o Cynghorydd Jason Jordan

Cynghorydd Jason Jordan

c/o Newport City Council, Civic Centre, Newport, NP20 4UR

Gwaith: 01633 656656

Home mobile: 07787472114(P)

Gwaith: jason.jordan@newport.gov.uk

Plaid Annibynwyr Casnewydd Y Betws
ffotograff o Cynghorydd Martyn Kellaway

Cynghorydd Martyn Kellaway

c/o Newport City Council, Civic Centre, Newport, NP20 4UR

Gwaith: 01633 656656

Gwaith: martyn.kellaway@newport.gov.uk

Ceidwadwyr Cymreig Llanwern
ffotograff o Cynghorydd Laura Lacey

Cynghorydd Laura Lacey

c/o Newport City Council, Civic Centre, Newport, NP20 4UR

Gwaith: 01633 656656

Gwaith: laura.lacey@newport.gov.uk

Llafur Cymru Ringland
ffotograff o Cynghorydd Malcolm Linton

Cynghorydd Malcolm Linton

c/o Newport City Council, Civic Centre, Newport, NP20 4UR

Gwaith: 01633 656656

Gwaith: malcolm.linton@newport.gov.uk

Llafur Cymru Ringland
ffotograff o Cynghorydd Stephen Marshall

Cynghorydd Stephen Marshall

c/o Newport City Council, Civic Centre, Newport, NP20 4UR

Gwaith: 01633 656656

Hafan: 01633656656

Gwaith: stephen.marshall@newport.gov.uk

Llafur Cymru Gaer
ffotograff o Cynghorydd David Mayer

Cynghorydd David Mayer

Aelod y Cabinet dros Gymunedau ac Adnoddau

c/o Newport City Council, Civic Centre, Newport, NP20 4UR

Gwaith: 01633 656656

Gwaith: david.mayer@newport.gov.uk

Llafur Cymru Malpas
ffotograff o Cynghorydd Ray Mogford

Cynghorydd Ray Mogford

c/o Newport City Council, Civic Centre, Newport, NP20 4UR

Gwaith: 01633 656656

Gwaith: ray.mogford@newport.gov.uk

Ceidwadwyr Cymreig Bishton and Langstone
ffotograff o Cynghorydd Allan Morris

Cynghorydd Allan Morris

c/o Newport City Council, Civic Centre, Newport, NP20 4UR

Gwaith: 01633 656656

Home mobile: 07747693429

Gwaith: allan.morris@newport.gov.uk

Annibynwyr Llyswyry
ffotograff o Cynghorydd Jane Mudd

Cynghorydd Jane Mudd

Arweinydd Cyngor Dinas Casnewydd

c/o Newport City Council, Civic Centre, Newport, NP20 4UR

Gwaith: 01633 656656

Gwaith: jane.mudd@newport.gov.uk

Llafur Cymru Malpas
ffotograff o Councillor Bev Perkins

Councillor Bev Perkins

c/o Newport City Council, Canolfan Dinesig, Newport, NP20 4UR

Gwaith: Beverly.Perkins@newport.gov.uk

Llafur Cymru Gaer
ffotograff o Councillor James Peterson

Councillor James Peterson

c/o Newport City Council, Canolfan Dinesig, Newport

Gwaith: James.Peterson@newport.gov.uk

Annibynwyr Llyswyry
ffotograff o Councillor Alex Pimm

Councillor Alex Pimm

C/O Newport City Council, Canolfan Dinesig, Newport, NP20 4UR

Gwaith: 01633 656656

Gwaith: Alex.Pimm@newport.gov.u

Llafur Cymru Alway
ffotograff o Councillor Matthew Pimm

Councillor Matthew Pimm

Cyngor Dinas Casnewydd, Godfrey Road, Newport

Gwaith: Matthew.Pimm@newport.gov.uk

Llafur Cymru Beechwood
ffotograff o Councillor Chris Reeks

Councillor Chris Reeks

Cyngor Dinas Casnewydd, Canolfan Dinesig, Newport, NP20 4UR

Gwaith: 01633 656656

Gwaith: Chris.Reeks@newport.gov.uk

Ceidwadwyr Cymreig Tŷ-du
ffotograff o Councillor John Reynolds

Councillor John Reynolds

Cyngor Dinas Casnewydd, Godfrey Road, Newport

Gwaith: 01633 656656

Gwaith: john.reynolds@newport.gov.uk

Llafur Cymru Rogerstone West
ffotograff o Cynghorydd William Routley

Cynghorydd William Routley

c/o Newport City Council, Civic Centre, Newport, NP20 4UR

Gwaith: 01633 656565

Home mobile: 07747068478

Gwaith: william.routley@newport.gov.uk

Ceidwadwyr Cymreig Bishton and Langstone
ffotograff o Councillor Allan Screen

Councillor Allan Screen

c/o Newport City Council, Canolfan Dinesig, Newport, NP20 4UR

Gwaith: 01633 656656

Gwaith: Allan.Screen@newport.gov.uk

Llafur Cymru Parc Tredegar
ffotograff o Cynghorydd Mark Spencer

Cynghorydd Mark Spencer

c/o Newport City Council, Civic Centre, Newport, NP20 4UR

Gwaith: 01633 656565

Home mobile: 07904388580

Gwaith: mark.spencer@newport.gov.uk

Llafur Cymru Beechwood
ffotograff o Councillor Andrew Sterry

Councillor Andrew Sterry

Home mobile: 07563 807661

Gwaith: Andrew.Sterry@newport.gov.uk

Annibynwyr Llyswyry
ffotograff o Councillor Emma Stowell-Corten

Councillor Emma Stowell-Corten

c/o Newport City Council, Canolfan Dinesig, Newport, NP20 4UR

Gwaith: Emma.Corten@newport.gov.uk

Llafur Cymru Ringland
ffotograff o Cynghorydd Kate Thomas

Cynghorydd Kate Thomas

c/o Newport City Council, Civic Centre, Newport, NP20 4UR

Gwaith: 01633 656656

Hafan: 01633 837783

Gwaith: kate.thomas@newport.gov.uk

Llafur Cymru Stow Hill
ffotograff o Cynghorydd Carmel Townsend

Cynghorydd Carmel Townsend

c/o Newport City Council, Civic Centre, Newport, NP20 4UR

Gwaith: 01633 656656

Hafan: 01633 211809

Gwaith: carmel.townsend@newport.gov.uk

Democratiaid Rhyddfrydol Cymru Sain Silian
ffotograff o Cynghorydd Trevor Watkins

Cynghorydd Trevor Watkins

c/o Newport City Council, Civic Centre, Newport, NP20 4UR

Gwaith: 01633 656656

Gwaith: trevor.watkins@newport.gov.uk

Llafur Cymru Parc Tredegar
ffotograff o Cynghorydd Kevin Whitehead

Cynghorydd Kevin Whitehead

c/o Civic Centre, Newport City Council, Newport, Gwent, NP20 4UR

Gwaith: 01633 656656

Gwaith: kevin.whitehead@newport.gov.uk

Plaid Annibynwyr Casnewydd Y Betws